Trần Quang Khải - Long Điền - BRVT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Trần Quang Khải - Long Điền - BRVT :: Góc học tập - Học tập online - học trực tuyến :: Tin tức, thông tin giáo dục

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hèXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Aug 02, 2012 9:50 pm
hehe
[Thành Viên] - astilbeHọc Sinh
Học Sinh
Họ & Tên : aster
Yahoo : uro_ane
Nữ Tổng số bài gửi : 12
Điểm : 36
Cảm Ơn : 0
Birthday : 14/06/1991
Status : hehe
Họ & Tên : aster
Yahoo : uro_ane
Nữ Tổng số bài gửi : 12
Điểm : 36
Cảm Ơn : 0
Birthday : 14/06/1991
Status : hehe

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè Vide

Bài gửiLên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè EmptyLên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè

Nguồn : http://thpttqk.com/t216-topic

Tiêu Đề : Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè

THPT Trần Quang Khải- Kết Nối Cộng Đồng

--------------------------------------------------
Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè

Chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa là teen mình bước vào năm học mới. Hãy “lăn xả” hết mình trong tháng 8 này bạn nhé!

Những việc chưa làm thì nên “xử” nhanh nào!

1. Một chuyến đi xa đến Tây Bắc, Cà Mau hay vi vu ở Thái Lan mà bạn đã lên kế hoạch trong mùa hè này nhưng chưa có dịp thì nhanh nhanh đặt vé, rủ bạn bè cùng đi nào! Vào những ngày cuối hè, các công ty du lịch luôn có những giảm giá đặc biệt. Đừng đợi đến lúc vào năm học rồi thì bạn khó mà đi đây đi đó “xả” stress.

2. Những lớp học thêm mà bạn muốn tham gia từ lúc trước nhưng chưa có cơ hội thì hãy dành tháng cuối hè này cho nó nhé! Hiện nay những lớp học handmade như làm gốm, nặn đất sét… đang được rất nhiều teen yêu thích. Bạn thử xem!

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè 75bc35d2-3889-4f34-a3f6-98e06206bc7b

Cuối hè cũng là thời điểm tốt để đi du lịch đấy!

3. Đây cũng thời điểm tốt nhất để “tút” lại bản thân mình trước khi bước vào năm học mới. Chẳng cần kiêng khem cực khổ, chỉ cần dành vài buổi tập gym, bơi lội, đánh cầu lông… là bạn vừa khỏe mạnh, vừa có tinh thần sảng khoái để bắt đầu “chinh chiến” với các môn học.

4. Cải thiện khả năng ngoại ngữ là “mục tiêu” mà bạn đã đặt ra đầu hè nhưng những môn học khác đã chiếm hết thời gian của bạn. Chỉ còn 1 tháng nên bạn không thể học một khóa dài ngoằng. Thay vào đó, hãy tìm ngay những câu lạc bộ ngoại ngữ, những trại hè tiếng Anh thú vị để tăng khả năng giao tiếp và học hỏi những nét văn hóa mới từ bạn bè khắp nơi.

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè 0d8c8c14-a515-48e6-88e1-d9eaaad4c4aa

Vào năm học, bạn bè sẽ ngạc nhiên với khả năng ngoại ngữ của bạn
5. Giúp mẹ làm việc nhà là lời hứa của bạn với gia đình từ hôm tổng kết năm học nhưng vẫn chưa thực hiện. Vậy thì bạn đừng lười nữa nào, xắn tay áo lên giúp mẹ quét nhà hay làm một mẻ bánh cupcake thật ngon lành cho mọi người thưởng thức.

Cho tháng nghỉ hè cuối cùng trong trường học

1. Hai tháng vùi đầu “dùi mài kinh sử” chắc đã làm bạn mệt mỏi, vì thế một buổi dã ngoại với hội bạn thân sẽ giúp bạn “xả” stress sau những ngày học tập căng thẳng. Rồi bạn sẽ có sức mạnh tinh thần để học tập tốt hơn trong năm học đấy!

2. Bạn hãy tìm hiểu những ngôi trường thật phù hợp với mình để tháng 4 năm sau đặt bút quyết định con đường đi tiếp theo. Đừng đợi “nước đến chân mới nhảy” nhé!

3. Làm lành với nhỏ bạn ngồi kế bên nếu cả hai đang có xích mích. Năm cuối rồi, bạn đâu muốn kết thúc thời học sinh của mình với những kỉ niệm buồn phải không?

4. Dành thời gian đi thăm các thầy cô cũ. Chẳng còn bao lâu nữa là bạn sẽ không được gặp họ thường xuyên nữa rồi! Hơn nữa, các thầy cô sẽ cho bạn những lời khuyên hữu ích về năm học mới.

5. Nếu bạn rất bận rộn với những lớp học luyện thi thì cũng đừng để mình “đầu bù tóc rối” hay than trời với những “đèn pin” đầy trên mặt. Đừng quên đắp mặt nạ trái cây vào buổi tối và tập thể dục đều đặn, cũng như ăn uống điều độ và không thức quá 11h đêm, bạn không muốn bạn bè “chạy làng” khi nhìn thấy mình vào năm học mới chứ?

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè Bfb9ae5a-18e4-4a39-be16-22182ab77eb3

Làm mới bản thân cũng là cách bạn tận hưởng mùa hè đấy!

Cho 2 tháng hè đã trôi qua lãng phí

Nếu 2 tháng hè vừa qua, bạn chỉ nằm nhà và làm những công việc đáng chán thì tháng hè cuối cùng này là cơ hội cho bạn tận hưởng mùa hè đích thực đấy!

1. Gặp gỡ bạn bè và cùng họ đi dã ngoại đến một vùng biển gần nơi mình sinh sống. Cảnh cũ không quan trọng, quan trọng là bạn có thời gian vui vẻ với bạn bè và hiểu thêm về họ.

2. Cùng người thân hoặc bạn bè đi mua sắm đồ dùng học tập cho năm học mới. Một chậu hoa xinh xinh hay hộp bút “độc” sẽ giúp góc học tập của bạn thêm màu sắc và bạn sẽ có hứng thú học tập hơn trong năm học mới đấy!

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè 41287e96-2059-409b-b81a-35e52b6ad8ed

Hãy chuẩn bị hành trang thật tốt cho năm học mới bạn nhé!

3. Bao lâu rồi bạn không ra khỏi nhà và mua quần áo mới? Bây giờ hãy làm ngay đi thôi! Áo ren đục lỗ đang rất “hot” trong mùa hè này, bạn đã có chưa? Một kiểu tóc mới cũng sẽ giúp bạn trông khác hơn khi gặp bạn bè vào ngày khai giảng, để có thêm niềm vui khi bước vào năm học mới.

Chúc bạn có những ngày tháng 8 thật vui vẻ nhé!

Chữ ký của astilbe

*Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *

Copy và gửi đến nick yahoo bạn bè!

Lên kế hoạch cho tháng cuối cùng của kì nghỉ hè

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang